รีวิวเกม Legend of Swordman : กระบี่มังกรหยก

รีวิวกระบี่มังกรหยก

รีวิวกระบี่มังกรหยก

สวัสดีครับ บทความนี้เป็นการรีวิวเกมดังสุดฮิตช่วงต้นปี 2017 นะครับ นั่นก็คือเกม Legend of Swordman : กระบี่มังกรหยก นั่นเอง

โดยเกมนี้จะเป็นแนวเกบเลเวลหาของใส่ อัพเกรดตัวละครครับ เปิดเกมมาก็จะเจอกับหน้าต่างนี้เลย

กระบี่มังกรหยก

ชัดเจนครับ ค่าย WInner ได้ทำการซื้อลิขสิทธิ์เกมมา ฉากต่อมาก็จะเป็นชื่อเกมนะครับ จะเป็นภาษาจีน

หน้าตาของฉากโหลดตอนแรกนะครับ ตอนที่ผมรีวิวนี้คือ วันที่ 26/3/2560 ไม่รู้ว่าต่อไปจะเปลี่ยนไหม แต่คิดว่าคงจะเปลี่ยนแน่

ต่อมาแน่นอนครับ เป็นหน้าต่างของ ล็อกอิน โดยเกมจะออกแบบมาให้ล็อกอินได้ 3 แบบครับ 1. ใช้รหัสของค่าย WINNER 2.ใช้รหัสจากเฟสบุ๊ค 3. รหัสทั่วไปนะครับ

จากนั้นจะเป็นหน้าต่างของการเลือกเซิฟเวอร์ ตอนนี้มีเซิฟเวอร์น้อยอยู่ แต่ดูจากทรงแล้ว พี่แก เปิดมาถี่ๆเลย อิแบบนี้คนหายแหง๋ๆ

เอาล่ะครับ หลังจากเราเลิกเซิฟเวอร์กันแล้วก็จะมาพบกับหน้าต่างที่ใครหลายคนรอคอย นั่นก็คือ หน้าต่างของการเลือกตัวละครนั่นเอง โดยเกมนี้จะไม่มีให้เลือกเพศของตัวละครนะครับ แต่จะเจาะจงไปเลย ว่าอาชีพนี้ เพศอะไร จะเป็นแบบนี้ครับ เอาล่ะเรามาดูกันครับ มีอาชีพไรบ่าง

และนี่ก็คือหน้าตาของเหลาะอาชีพของเกม กระบี่มังกรหยก แหม่! เท่ๆสวยๆทั้งนั้น ทั้งสายสู้ประชิด และสู้ระยะไกล มีครบครับ

หลังจากเราเลือกตัวละครแล้ว ก็จะเป็นการสอนเล่นก่อนนะครับ โดยระบบจะสอนให้เรา เดิน โจมตี ครับ ปุ่มเหมือนกับเกมอื่นครับ ไม่มีอะไรเป็นพิเศษมา ก็คือ เดินจะอยู่ทางซ้ายมือ มีตุ่มให้เรา และสกิลกับโจมตีจะอยู่ทางขวามือ

แล้วหลังจากที่เราฝึกเสร็จระบบเกมจะมีให้เราลองสู้จริงกับบอส (แต่จะให้สู้แค่เลือดบอสลดครึ่งเดียวเท่านั้น)

จากนั้นก็จะตัดเข้าคัดซีนเลย เพื่อจะย้ายเราไปเมืองที่ใช้ดำเนินเนื้อเรื่องของเกม

การดำเนินเนื้อเรื่องของเกมและการเก็บเลเวลหลักคือ ทำเควส ครับ ต้องทำเควสตามเนื้อเรื่องของเกมไปเรื่อยๆเราจะได้เลเวลไว ดีกว่าไปตีมอนเตอร์เฉอยๆครับ โดยวิธีคือ จิ้มเควสข่างๆ ที่มีขึ้นมาให้ทำ และตัวละครจะวิ่งไปทำเควสให้ครับ

ส่วนวิธีเก็บเลเวลอื่นๆ ก็จะเป็นกิจกรรม และเควสประจำวันที่เกมมีมาให้ครับ ถ้าเราทำเควสประจำวันครบทั้งหมด เราก็จะได้เปิดกล่องรับของฟรีด้วยนะครับ

ส่วนต่อไปเป็นระบบคู่หู ครับ จะเป็นระบบ AI ที่จะคอยช่วยเหลือเราต่อสู้ตามดันเจี้ยน หรือ PVP ครับ เราสามารถอัพเลเวลให้ คู่หูเราได้เช่นเดียวกับตัวเราครับ คู่หูหาได้จากการเปิดสุ่มเอาครับ และมีระดับด้วยนะครับ มีเยอะมากๆ

ต่อมาคือระบบสกิลของตัวละคร อันนี้ไม่โดดเด่นอะไรเลยครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) อัพแต้มสกิลไปเรื่อยๆ

ต่อมาเป็นระบบซื้อของ ก็จะมีไอเท่มให้เราซือของมา เอามาตี+ของ ทำนองนี้ครับ

กระบี่มังกรหยกกระบี่มังกรหยก

กระบี่มังกรหยกกระบี่มังกรหยก

ต่อมาเป็นระบบกระเป๋า และไอเท่ม ก็จะมีให้เราตี+ของไปได้เรื่อยๆ ตันสุดรู้สึกจะ 50 หรือ 60 (ไม่แน่ใจ) และจะแบ่งระดับเกรดของ ของนั้นๆออกไปตามสีครับ (ขอบๆจะมีสี) และไอเท่มถ้าระดับสีสูงๆ จะมีรูให้ใส่ไอเท่มไปได้ครับ จะ+ความสามารถเพิ่ม

ต่อมาเป็นระบบกิลครับ แน่นอนใช่เลย ระบบเดิมๆเหมือนเกมอื่นครับ มีรายระเอียดและข้อมูลสมาชิกกิล มีเข้าไปซื้อของกิลครับ

ต่อมาเป็นระบบสายเล่นทนนานเอาใจคนงบน้อยนั่นก็คือ ล็อกอินเช็คชื่อได้ของนั่นเองครับ เพียงแค่ล็อคอินทุกวันก็มารับของไปเลยฟรีๆ

ต่อมาเป็นระบบสุดท้ายที่เราจะมารีวิวกันให้ดูครับ นั่นก็คือ ระบบเทพทรู เอ้ยยผิด ระบบเติมเงินนั่นเองครับ โดยออกแบบมารองรับสำหรับการเคิมเงินพร้อมครับ ท่านไม่มีเวลาเล่น ถ้าเติมเงินก็สามารถเทพได้ทันทีครับ

เป็นไงกันบ่างล้ะครับ กับเกม กระบี่มังกรหยก ส่วนตัวผมชอบนะครับเกมนี้ ด้วยที่ว่าเอฟเฟค และกลิ่นไอน์แห่งความเป็นจีนโบราณเมือนในหนัง เกมนี้ยังมีระบบอีกมากมายครับ ที่ผมยังไม่ได้นำเอามารีวิวกันให้ดู ถ้าใครสนใจลองไปเล่นกันได้นะครับ

ปล.ผมคิดว่าเกมนี้คล้ายๆเกมโยวกังนะครับ ฟังก์ชั่นบางส่วน และชื่อที่ใช้เรียก

App เว็บไซต์
รีวิวเกม Legend of Swordman : กระบี่มังกรหยก

รีวิวเกม make and race แข่งรถ สกุ๊ปบี้ดู กับ ทอม แอนด์ เจอร์รี่

รีวิวเกมdynasty warriors unleashed - เกมสามก๊กมือถือ

รีวิวเกม Dream Kingdom เกมสามก๊กสายแบ๊ว

รีวิวเกม MARIO RUN วิ่งไปกับมาริโอ้

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้